Mutane da yawa za su yi tambaya, ta yaya zan zama allahn waje?To, dole ne a ɗauki lokaci don tara gwaninta a hankali.Duk da cewa allahn waje ba zai iya sauri ba, amma kuna iya koyon wasu ilimin waje masu sanyi waɗanda allahn waje kaɗai ya sani, bari mu duba, kun san wanene!
1.Kada ku danne hannuwanku yayin tafiya
Wannan karamin aikin zai sa dukkanin tsokoki na jiki ba da gangan ba a cikin yanayin da ba su da ƙarfi, wanda zai sa mu gajiya da sauƙi kuma mu cinye ƙarfin jiki.Hannun ku yakamata a lanƙwasa a zahiri, kuma ko da kuna riƙe da sandunan tafiya, bai kamata ku yi amfani da ƙarfi da yawa ba.
2. Ana iya amfani da man goge baki a matsayin magani
Kullum sauro ne ke ci mana cizon sauro ko zazzabi da tashin hankali idan muna waje.Menene ya kamata mu yi idan babu daidaitaccen magani a wannan lokacin?Kar a yi watsi da aikin man goge baki a wannan lokacin.Domin man goge baki ya ƙunshi wasu sinadarai masu hana kumburin ciki, idan ba mu da magani, shafa man goge baki a wurin da abin ya shafa na iya maye gurbin maganin na ɗan lokaci.
3.Yawancin mutane ba za su iya dagewa ba
Mutane da yawa sun cika da sha'awa lokacin da suka fara tuntuɓar waje, amma mutane kaɗan ne kawai za su iya nacewa a ƙarshe.Doka ta gargajiya biyu da takwas, 80% na mutane sun daina, 20% na mutane suna manne da ita, kuma da'irori na waje ba banda.Don haka lokacin da kuka ji wani rashin jin daɗi na jiki a waje, za ku iya da gaba gaɗi zaɓe ku daina.Ba abin kunya ba ne a daina.Amincin rayuwa koyaushe yana zuwa farko.
4.Ruwa ya fi abinci muhimmanci
Yawancin mutane suna ɗaukar abinci da yawa idan sun fita, amma ƙila ba za ku san cewa idan kuna cikin haɗari a waje ba, ruwa ya fi abinci mahimmanci.Idan babu abinci, mutane na iya rayuwa fiye da kwanaki goma.Idan babu ruwa, mutane za su iya rayuwa kawai.Kwana uku!Don haka lokacin da kuke waje, yi ƙoƙarin shirya kanku gwargwadon ruwa gwargwadon iko.Ba kome ba idan kuna da ƙarancin abinci.A wannan lokacin, babban iko mai dacewajakar ruwa yana da mahimmanci musamman, kuma yana iya ceton rayuwar ku lokacin da yake da mahimmanci.
5.Mafi yawan raunin raunin da ya faru yana faruwa lokacin da aka gangara dutsen
Bayan doguwar tafiya mai tsawo da wahala a kan dutsen, kun sauko.A wannan lokacin, ƙarfin jikin ku ya cinye da yawa, kuma ruhun ku shine mafi ƙarancin, amma rauni yana iya faruwa a wannan matakin.Kamar raunin gwiwa da ƙafafu, kamar takawa kan iska da gangan ko zamewa.Don haka, dole ne ku mai da hankali sosai don kare kanku lokacin da za ku gangara dutsen.
Lokacin aikawa: Juni-16-2021